Most Viewed Topics
phantuanlinh
2008-03-23T18:09:37Z

NGHE BÀI HÁT

I wrote your name in the sand, but the waves took it away.

I wrote your name in the sky, but the wind blew it away.

So I write your name in my heart, where no one can take it away and it'll be forever...

Sponsor
English Time
hoatigon
2008-04-18T11:07:18Z

Nó thích bài hát này nhiều nhiều lắm, nó thích giai điệu nhẹ nhàng ngay từ những nốt nhạc đầu tiên. Cảm giác thật yên bình và nỗi nhớ về những tháng ngày còn đi học đang dần hiện diện đâu đó quanh những lời hát mang đậm tình cảm của những tháng ngày còn cắp sách.  Từ lâu nó đã thích nghe Thùy Chi hát  không chỉ bởi cô ấy sở hữu một giọng hát Hà Nội trong veo, êm ái mà còn bởi những bài hát Thùy Chi hát luôn mang lại cho nó cảm giác cuộc sống có những điều thật đáng yêu dù là rất nhỏ. Nó thích nghe những câu hát nhẹ nhàng....

Dường như nắng đã làm má em thêm hồng, làn mây bay đã yêu tóc em.....Người ngẩn ngơ đứng nhìn đánh rơi nụ cười....

rồi em xao xuyến chợt nghe vu vơ....Gần lại bên anh em nghe tim em ấm áp là lần em nghe tim em vu vơ xuyến xao....

Nghe những lời hát êm ái thấy lòng ấm lại nhiều thật nhiều , dù giờ mình ko có anh bên cạnh nhưng thấy cảm giác thật là lạ. Nó giờ vẫn nhớ cái cảm giác khi con tim đập lỗi nhịp trước một người là như nào, dù kỷ niệm đã đi qua nhưng cảm xúc thì đôi khi mình lại ko dễ quên ....

Những buổi hẹn hò, chờ đợi, có khi chỉ đơn giản là để đưa về một đoạn đường ngắn nhưng nhờ những đoạn đường ngắn ấy đã  viết lên biết bao nhiêu những kỷ niệm đẹp của " đôi mình" . Những hình ảnh đẹp về những cô học trò trong những tà áo dài thướt tha khi tan trường làm nó thấy choáng ngợp, hình ảnh đó đẹp thật......

Thấp thoáng bóng em ngoan hiền...Tim anh lặng giữa phố đông người......

Có lẽ câu hát mà nó thấy hay và ý nghĩa đó là " 

Giờ trên từng bước chân trong cuộc đời ,anh đã có một người để ngóng trông...

Bài hát hơi dài nhưng ko nhàm chán bởi lời bài hát thật ý nghĩa với nó, nó thích nghe và cảm nhận những câu hát mang đầy tâm trạng. Có lẽ bài hát hay hơn khi nó nghe Thùy Chi hát thì phải. Lại gần bên anh em nghe tim em ấm áp......đó là những cảm xúc của tuổi học trò và ai từng là học trò thì nghe bài hát này chắc chắn sẽ có tâm trạng ít nhiều giống nó bây giờ.

PS : Cảm ơn Tuấn Lĩnh vì bài hát rất hay nhưng giá bạn để thêm một chút cảm nhận của bạn thì hay biết bao nhiêu

Núi muôn đời vững chãi

Mặc tuyết phủ sương giăng

Ta đã tìm thế đứng

Hay vẫn chạy lăng xăng